ముహమ్మద్ సూక్తులు

ముహమ్మద్ సూక్తులు

October 24, 2021 Uncategorized 0

ఇస్లాం మతస్థాపకుడు మరియు ప్రవక్త అయిన ముహమ్మద్ గారిపట్ల ముస్లీంలకు అపారమైన భక్తిగౌరవాలుంటాయన్నది జగమెరిగిన సత్యం.

ముహమ్మద్ యొక్క లౌకికజ్ఙానం, శాస్త్రీయ పరిజ్ఙానం, అలాగే ముస్లీం సమాజానికి ఆయన అందించిన నీతిసూక్తుల వివరాలను ఇస్లామీయ గ్రంథాలే పేర్కొంటున్నాయి. వాటి సూత్రాలు తాత్పర్యాలు ముస్లీం సమాజంపై ఎలాంటి ప్రభావాన్ని చూపగలవో వాటిని చదివి మీరే నిర్ణయించుకోండి. క్రింద యివ్వబడిన సూక్తులు చెప్పే వ్యక్తిని సత్యప్రవక్తగా లెక్కించటం సబాబా కాదా అన్నది కూడా మీరే నిర్ణయించుకోండి.

ముహమ్మదును ముస్లీంలు ఎందుకంతగా గౌరవించాలి?

‘అబ్దుల్లా బి. అమర్ బి. అల్-ఆస్ నివేదించిన ప్రకారం, అల్లాహ్ యొక్క దూత ఇలా చెప్పాడు: మీరు ముఅద్దీన్‌ను విన్నప్పుడు, అతను చెప్పేది తిరిగి వల్లించండి, ఆపై నాపై ఆశీర్వాదం పలకండి, ఎందుకంటే నాపై ఆశీర్వాదం కోరే ప్రతి ఒక్కరూ అల్లాహ్ నుండి పది ఆశీర్వాదాలను పొందుతారు; ఆ తరువాత నాకు అల్-వసీలా స్థానం యివ్వాలంటు అల్లాహ్ ను వేడుకోండి, ఇది అల్లాహ్ సేవకులలో ఒకరు మాత్రమే స్వర్గంలో పొందబోయే స్థానం/ర్యాంక్. ఆ వ్యక్తి నేను అవుతానని ఆశిస్తున్నాను. నాకు వసీలా ఇవ్వమని ఎవరైనా అడిగితే, అతడు నా మధ్యవర్తిత్వం లేక విజ్ఙాపన విషయంలో హామీ పొందుతాడు. (సహీహ్ ముస్లిం, పుస్తకం 004, సంఖ్య 0747)

దేవదూతలుకూడా ప్రవేశింపలేని స్థలం

“అబూ తల్హా వివరించాడు: ప్రవక్త ఇలా అన్నాడు, ‘దేవదూతలు కుక్క లేదా చిత్రపటం ఉన్న ఇంట్లో ప్రవేశించరు.'” [బుఖారి వాల్యూమ్ 4, Book. 54, సంఖ్య. 539 – బుఖారి వాల్యూమ్ 5, Book. 59, సంఖ్య. 338] 

ముహమ్మద్ యొక్క వార్తాహరుడు

“అబ్దుల్లా బిన్ మసూద్ ఉల్లేఖించారు, ‘రాత్రి వారు ఖురాన్ విన్నప్పుడు జిన్‌ల గురించి ప్రవక్తకు ఎవరు తెలియజేసారు?’ అని అడిగారు, ఒక చెట్టు వారి గురించి ప్రవక్తకు తెలియజేసిందని అతను చెప్పాడు.” [బుఖారి వాల్యూమ్ 5, Book 58, సంఖ్య. 199]

ముహమ్మదుకై ఏడ్చిన చెట్టు

“జాబిర్ బిన్ అబ్దుల్లా ఉల్లేఖించారు: ప్రవక్త ఖర్జూర చెట్టు కాండం దగ్గర (ఖుత్బా పంపిణీ చేసేటప్పుడు) నిలబడేవారు. అతని కోసం పల్లకీని ఉంచినప్పుడు, ప్రవక్త ప్రసంగ పీఠం నుండి దిగి, దానిపై చేయి వేసే వరకు గర్భవతి అయిన ఒంటెలా ఆ కాండం ఏడుస్తున్నట్లు మేము విన్నాము. [బుఖారి వాల్యూం 2, బుక్ 13, హదీసు సంఖ్య 41]

ముహమ్మద్ చెప్పిన కథలో “రాళ్ళు పరుగో పరుగు”

“(అబూ హురైరా) ఉల్లేఖించారు: ప్రవక్త ఇలా అన్నారు, ‘బనీ ఇజ్రాయెల్ ప్రజలు ఒకరినొకరు చూసుకుంటూ నగ్నంగా (అందరూ కలిసి) స్నానం చేసేవారు. ప్రవక్త మూసా (మోసెస్) ఒంటరిగా స్నానం చేసేవారు. వారు ఇలా అన్నారు: ‘అల్లాహ్ మీద! మూసా (మోసెస్)కి స్క్రోటల్ హెర్నియా ఉంది తప్ప మరేదీ మాతో స్నానం చేయకుండా నిరోధించలేదు.’ కాబట్టి ఒకసారి మూసా (మోసెస్) స్నానం చేయడానికి బయటకు వెళ్లి తన బట్టలు ఒక రాయిపై ఉంచాడు మరియు ఆ రాయి అతని దుస్తులతో పారిపోయింది. మూసా (మోసెస్) ఆ రాయిని అనుసరించి, ‘నా బట్టలు, ఓ రాయి! నా బట్టలు, ఓ రాయి!’ అని బనీ ఇజ్రాయెల్ ప్రజలు అతనిని చూసి, ‘అల్లాహ్ ద్వారా, మూసా (మోసెస్) శరీరంలో ఎటువంటి లోపం లేదు’ అని చెప్పే వరకు, మూసా (మోసెస్) అతని బట్టలు తీసుకొని రాయిని కొట్టడం ప్రారంభించాడు.’ అబూ హురైరా జోడించారు, ‘అల్లాహ్ సాక్షిగా! ఆ మితిమీరి కొట్టబడిన రాయిపై ఇంకా ఆరు లేదా ఏడు గుర్తులు ఉన్నాయి.’’ [సంపుటం. 1, Book. 5, నం. 277] 

మూత్రాన్నిబట్టి నరకశిక్ష

ఒకసారి ప్రవక్త మదీనా లేదా మక్కా నగరాలలోని సమాధుల ప్రాంతంగుండా వెళుతుండగా అక్కడి సమాధులలో హింసించబడుతున్న ఇద్దరు వ్యక్తుల గొంతు వినిపించింది. ప్రవక్త ఇలా అన్నారు, “ఈ ఇద్దరు వ్యక్తులు హింసించబడటం ఒక పెద్ద పాపం చేయటాన్ని బట్టి కాదు (తప్పించుకోవడానికి).” దాన్ని పొడిగిస్తూ ప్రవక్త ఇలా అన్నారు, “అవును! (ఒక పెద్ద పాపం కోసం వారు హింసించబడ్డారు) నిజానికి వారిలో ఒకడు తన మూత్రంతో కలుషితం కాకుండా తనను తాను రక్షించుకోలేదు, మరొకడు అపవాదాలతో (స్నేహితుల మధ్య శత్రుత్వం కోసం) వెళ్ళేవాడు.
[బుఖారి వాల్యూం 1, బుక్ 4, హదీసు సంఖ్య 217]

అదే ప్రవక్త మూత్రం చేసే దిశ విశయంలో ఒక ఆజ్ఙను ప్రకటించి తానే దాన్ని అతిక్రమించాడు…

జాబీర్ ఇలా చెప్పాడు అని వ్యాఖ్యానించబడింది:
“ఖిబ్లా వైపు తిరిగి మూత్ర విసర్జన చేయటాన్ని అల్లాహ్ యొక్క దూత నిషేధించారు. కానీ ఆయన చనిపోవడానికి ఒక సంవత్సరం ముందు చూసాను, తాను ఖిబ్లా వైపు తిరిగి (మూత్ర విసర్జన చేస్తు) ఉన్నప్పుడు.”
[సునన్ ఇబ్న్ మజహ్ 325, బుక్ 1, హదిథ్ 59]

ముహమ్మద్ తెలియచేసిన “ముస్లీంలకు ముస్లీమేతరులకు మధ్య భేదం”

ఇబ్న్ ఉమర్ నివేదించినదాని ప్రకారం అల్లాహ్ యొక్క దూత తెలిపాడు, ఒక ముస్లిమేతరుడు ఏడు ప్రేగులలో తింటాడు, అయితే ఒక ముస్లిం ఒక పేగులో తింటాడు. [సాహిహ్ ముస్లిం, సంఖ్య. 5113]

ముహమ్మద్ వ్యాధులశాస్త్ర పరిజ్ఙానం

ఆబు హురైర వివరించాడు:
ప్రవక్త (సల్లల్లాహు అలైహి వసల్లం) ఇలా అన్నారు: “మీలో ఎవరికైనా ఒక ఈగ పానీయంలో పడితే, అతను దానిని పూర్తిగా ముంచివేసి, దానిని తీసివేయాలి, ఎందుకంటే దాని రెక్కలలో ఒకదానిపై వ్యాధి మరియు మరొకటి దానిపై నివారణ ఉంది. ” [సహిహ్ అల్-బుఖారి (3320, 5782)]

ముహమ్మద్ జన్యుశాస్త్ర పరిజ్ఙానం

“పిల్లవాడికి దాని తల్లిదండ్రుల పోలిక గురించి; ఒక పురుషుడు తన భార్యతో లైంగిక సంబంధం కలిగి ఉండి, మొదట డిశ్చార్జ్ పొందినట్లయితే, పిల్లవాడు తండ్రిని పోలి ఉంటాడు మరియు స్త్రీకి మొదట డిశ్చార్జ్ వస్తే, బిడ్డ ఆమెను పోలి ఉంటుంది. [బుఖారి వాల్యూమ్ 4, Book 55, సంఖ్య. 546]

ముహమ్మద్ సూచించిన ఔషధం

“(అబూ ఖిలాబా వివరించాడు): అనాస్ ఇలా అన్నాడు, ‘ఉకల్ లేదా ‘ఉరైనా తెగకు చెందిన కొందరు వ్యక్తులు అల్-మదీనాకు వచ్చారు మరియు అక్కడి వాతావరణం వారికి సరిపోలేదు. కాబట్టి ప్రవక్త ఒంటెల మంద వద్దకు వెళ్లి వాటి పాలు మరియు మూత్రం (ఔషధంగా) తాగమని వారిని ఆదేశించాడు….” [సంపుటం.1, బుఖారి.4, సంఖ్య.234]  

ముహమ్మద్ (వైద్య విజ్ఙానం) ప్రకారం జ్వరకారణం

అయిషా కథనం:
ప్రవక్త అన్నాడు, “జ్వరం అన్నది నరకం యొక్క వేడినుండి వస్తుంది. కనుక జ్వరాన్ని నీటితో చల్లార్చండి.”
[బుఖారి వాల్యూం 7, బుక్ 71, హదీసు సంఖ్య 621]

ముహమ్మద్ (జ్ఙానం) ప్రకారం ఆవులింతకు కారణం

“అబూ హురైరా ఉల్లేఖించారు: ప్రవక్త ఇలా అన్నాడు, ‘ఆవులించడం సాతాను నుండి వచ్చింది మరియు మీలో ఎవరైనా ఆవులిస్తే, అతను తన ఆవలింతను వీలైనంత వరకు తనిఖీ చేసుకోవాలి, ఎందుకంటే మీలో ఎవరైనా (ఆవలించే సమయంలో) ఇలా చెప్పాలి: ‘హా’, సాతాను అతనిని చూసి నవ్వుతాడు.’” [వాల్యూమ్. 4, బుఖారి. 54, నం. 509 – వాల్యూమ్ కూడా చూడండి 8, బుఖారి. 73, సంఖ్య.242]

ముహమ్మద్ యివ్వలేని ఫిత్నా

“ఉసర్రా బిన్ జైద్ వివరించాడు: ప్రవక్త ఇలా అన్నాడు, ‘నా తర్వాత నేను స్త్రీల కంటే పురుషులకు ఎక్కువ హాని కలిగించే ఫిత్నా (విచారణ మరియు బాధ మొదలైనవి) వదిలిపెట్టలేదు.'” [బుఖారి వాల్యూమ్ 7, Book. 62, సంఖ్య.33]

ముహమ్మద్ చెప్పిన స్త్రీలస్థానం

“అబ్దుల్లా బిన్ ఉమర్ ఇలా వివరించాడు: ‘గుర్రం, స్త్రీ మరియు ఇల్లు అనే మూడు విషయాలలో చెడు శకునము ఉంది’ అని ప్రవక్త చెప్పడం నేను విన్నాను. [బుఖారి వాల్యూమ్ 4, Book. 52, సంఖ్య.110]

ముహమ్మద్ దూతల పక్షపాతం

“అబూ హురైరా వివరించాడు: అల్లాహ్ యొక్క దూత ఇలా అన్నాడు, ‘ఒక భర్త తన భార్యను తన మంచానికి పిలిచినట్లయితే (అంటే లైంగిక సంబంధం కలిగి ఉండటం) మరియు ఆమె నిరాకరించి కోపంతో అతన్ని దూశిస్తే, దేవదూతలు ఆమెను ఉదయం వరకు శపిస్తారు. [బుఖారి వాల్యూమ్ 4, Book. 54, సంఖ్య.460]

నరకంలో అధికసంఖ్యాకులు స్త్రీలు

ప్రవక్త ఇలా జవాబిచ్చాడు, “…నేను నరకాన్ని కూడా చూశాను మరియు నేను ఎన్నడూ చూడలేదు ఇంత భయంకరమైన దృశ్యాన్ని చూశాను. అక్కడ నివసించే వారిలో ఎక్కువ మంది మహిళలు అని నేను చూశాను. ” ప్రజలు అడిగారు, “ఓ అల్లాహ్ ప్రవక్తా! ఎందుకు అలా ఉంది?” ప్రవక్త ఇలా జవాబిచ్చాడు, “వారి కృతజ్ఞత లేని కారణంగా.” వారు అల్లాహ్‌కు కృతజ్ఞత లేనివారా అని ప్రశ్నించారు. ప్రవక్త ఇలా అన్నారు, “వారు తమ జీవిత సహచరులకు (భర్తలకు) కృతజ్ఞత లేనివారు మరియు మంచి పనులకు కృతజ్ఞత లేనివారు.”
[బుఖారి వాల్యూం 2, బుక్ 18, హదీసు సంఖ్య 161]

ముహమ్మద్ (ఖగోళ జ్ఙానం) ప్రకారం గ్రహణాల కారణం

అబుబకర్ కథనం:

అల్లాహ్ యొక్క ఉపదేశకుడు ఇలా అన్నాడు: “అల్లాహ్ యొక్క సంకేతాలలో సూర్యుడు మరియు చంద్రులు రెండు సంకేతాలు, మరియు ఒకరి మరణం వలన అవి గ్రహణం చెందవు కానీ అల్లాహ్ అలా చేయటంద్వారా తన భక్తులను భయపెడుతాడు.”
[బుఖారి వాల్యూం 2, బుక్ 18, హదీసు సంఖ్య 158]

అవిశ్వాసుల శిక్ష పెరగటానికి కారణం

అబ్దుల్లహ్ బిన్ ఉబైదుల్లహ్ బిన్ అబి ములైక యొక్క కథనం:

ఇబ్న్ అబ్బాస్ ఇంకా ఇలా అన్నాడు, “ఉమర్ చనిపోయినప్పుడు నేను యిదంతా ఆయిషాతో చెప్పాను మరియు ఆమె ఇలా చెప్పింది, ‘అల్లాహ్ ఉమర్‌పై దయ చూపుగాక. అల్లాహ్ పేరట! అల్లాహ్ యొక్క అపొస్తలులు “విశ్వాసి తన బంధువుల ఏడుపు ద్వారా శిక్షించబడతారని చెప్పలేదు. కానీ అతను చెప్పాడు, “తన బంధువుల ఏడుపు కారణంగా అవిశ్వాసికి అల్లాహ్ శిక్షను పెంచుతాడు.”
[బుఖారి వాల్యూం 2, బుక్ 23, హదీసు సంఖ్య 375]

ముహమ్మద్ తెలియచేసిన సాతాను మూత్రశాల

అబ్దుల్లా వివరించాడు:
ప్రవక్త (స) యెదుట ఒక వ్యక్తి ప్రస్తావించబడ్డాడు. అతను ఉదయం వరకు నిద్రపోతూనే ఉన్నాడని మరియు ప్రార్థన కోసం లేవలేదని అతని గురించి చెప్పబడింది. ప్రవక్త (స) “సైతాన్ అతని చెవులలో మూత్ర విసర్జన చేసాడు” అని అన్నారు.
[సహీహ్ అల్-బుఖారీ 1144, పుస్తకం 19, హదీసు 25; వాల్యూమ్. 2, బుక్ 21, హదీథ్ 245]

ముహమ్మద్ తెలియచేసిన సాతాను పడకగది

అబూ హురైరా ఉల్లేఖించారు:
ప్రవక్త ఇలా అన్నారు: “మీలో ఎవరైనా నిద్ర నుండి లేచి, ‘వుదు’ చేస్తే, అతను తన ముక్కులో నీటిని పోసి మూడుసార్లు ఊదాలి, ఎందుకంటే సాతాను రాత్రంతా అతని ముక్కు పైభాగంలో ఉన్నాడు.”
[సహీహ్ అల్-బుఖారీ, వాల్యూమ్ 4, పుస్తకం 54, సంఖ్య 516]

ముహమ్మద్ తెలియచేసిన సాతాను కడుపులోని గాలి

“అబూ హురైరా ఉల్లేఖించారు: అల్లాహ్ యొక్క దైవదూత ఇలా అన్నాడు, ‘అదాన్ అని ఉచ్ఛరించబడినప్పుడు, సైతాన్ తన మడమలపైకి తీసుకొని, అదాన్ వినకుండా ఉండటానికి పిత్తుకుంటూ పరుగులందుకుంటాడు. అదాన్ పూర్తయిన తర్వాత అతను తిరిగి వచ్చి, ఇఖామా ఉచ్ఛరించినప్పుడు మళ్లీ తన మడమలపైకి తీసుకొనివెళ్ళి మళ్ళీ వచ్చి వ్యక్తి హృదయంలోకి గుసగుసలాడే వరకు (తన ప్రార్థన నుండి అతని దృష్టిని మరల్చడానికి) ఉంటాడు. ఆ వ్యక్తి ప్రార్థనకు ముందు తన మనస్సును గుర్తుకు రానివాటినికూడా గుర్తుకు తెప్పిస్తాడు మరియు అతను ఎంత ప్రార్థించాడో అన్నది మరచిపోయేలా చేస్తాడు.’” [బుఖారీ వాల్యూమ్ 1, బుక్ 11, సంఖ్య 582]

స్వర్గప్రాప్తికి ముహమ్మద్ హామీ

సహల్ బిన్ సాద్ ఉల్లేఖించారు:
ప్రవక్త సల్లల్లాహు అలైహి వ సల్లం ఇలా అన్నారు: “ఎవరైతే తన కాళ్ళ మధ్య (అంటే అతని ప్రైవేట్ అవయవాలు), మరియు అతని దవడల మధ్య ఉన్న దానిని (అంటే, అతని నాలుక) నాకు (పవిత్రతను) హామీ ఇస్తాడో, నేను అతనికి స్వర్గానికి హామీ ఇస్తాను.”
[సహీహ్ అల్-బుఖారి 6807, బుక్ 86, హదిథ్ 36; వాల్యూం. 8, బుక్ 82, హదిథ్ 799]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *